Chủ đề

Tiểu sử Thứ trưởng Bộ Công an Phạm Quý Ngọ

(Xã hội) - Tiểu sử Thượng tướng, Thứ trưởng Bộ Công an Phạm Quý Ngọ

Thứ trưởng Bộ Công an Phạm Quý Ngọ

Thứ trưởng Bộ Công an Phạm Quý Ngọ

Họ và tên khai sinh: Phạm Quý Ngọ

Họ và tên thường gọi: Phạm Quý Ngọ

Giới tính: Nam

Ngày sinh: 24/12/1954

Dân tộc: Kinh

Tôn giáo: Không

Quê quán: xã Đông Cường, huyện Đông Hưng, tỉnh Thái Bình, nơi cư trú: CHCC Pacific Place – 33B Phan Bội Châu – Hà Nội

Trình độ học vấn: Đại học

Tốt nghiệp: Đại học Cảnh sát nhân dân

Nghề nghiệp, chức vụ (hiện nay): Trung tướng Công an Nhân dân, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Thứ trưởng Bộ Công an Việt Nam.

Nơi làm việc: Bộ Công an

Ngày vào Đảng: 19/04/1980

Khen thưởng: Được tặng thưởng nhiều huân huy chương

Kỷ luật: Không

Chức vụ từng giữ:

Thường vụ Tỉnh ủy, Ủy viên UBND tỉnh Thái Bình.

Bí thư Đảng ủy, Đại tá, Giám đốc công an tỉnh Thái Bình.

Ngày 14/2/2006: Được Thủ tướng quyết định thăng quân hàm từ Đại tá lên Thiếu tướng, Phó Tổng cục trưởng Tổng cục Cảnh sát nhân dân.

Ngày 11/7/2006: Được đề nghị bổ nhiệm kiêm Thủ trưởng Cơ quan Cảnh sát điều tra, Bộ Công an.

Ngày 28/01/2008: Thủ tướng quyết định giữ chức Tổng cục trưởng Tổng cục Cảnh sát nhân dân, Bộ Công an.

Chủ tịch Hội nghị Cảnh sát các nước ASEAN lần thứ 29 (ASEANAPOL-29) diễn ra từ 13 đến 15/5/2009 tại Hà Nội.

Từ 01 tháng 01 năm 2010 : Tổng Cục trưởng Tổng Cục Cảnh sát Phòng chống Tội phạm.

Ngày 12/08/2010, được Thủ tướng Chính phủ bổ nhiệm chức vụ Thứ trưởng Bộ Công an.

Ngày 18/01/2011: Ủy viên Chính thức Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XI.

Ngày 22 tháng 7 năm 2013, ông được thăng hàm Thượng tướng.

Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về banbientap@trandaiquang.net
Theo dõi TRANDAIQUANG.NET qua FB, G+:
Thích và chia sẻ bài này trên:
Chia sẻ facebook
 
Ý kiến bạn đọc